
  

 

MAELEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA MUDA MREFU KATIKA CHUO 

CHA VETA NKASI KWA MWAKA 2024  

1 Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako ya chuoni:-  

i. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya Tetroni kwa wote na kwa wasichana walio 

waislamu tu wataruhusiwa kushona nusu gauni na ushungi.  

ii. Suruali mbili za bluu kwa wanafunzi ambazo utazikuta chuoni kwa gharama ya Tsh. 

40,000/=  

iii. Ovakoti moja rangi ya bluu utaikuta chuoni kwa gharama ya Tsh. 25,000/= iv. 

 Fulana (T-shirt) ya VETA utaikuta chuoni kwa gharama ya Tsh 17,000/=  

v. Uje na Sweta ya rangi ya bluu iliokolea (dark blue) kama kitambaa 

kilichoambatanishwa kwenye barua hii)  

vi. Kwa wanafunzi wa umeme uje na jozi moja ya viatu vya karakana (Sefety boot)-

viatu vyenye chuma mbele pamoja na jozi moja ya viatu vya shule vya ngozi vyenye 

kamba na visigino vifupi.  

vii. Kwa wanafunzi wa Uhazili(Secretatial and Computer) na Ushonaji (Design Sewing 

and Cloth Tehnology) uje na jozi moja ya viatu vya shule vya ngozi vyenye kamba 

na visigino vifupi   

viii. Kwa wanafunzi wa bweni wanatakiwa waje na   

• Shuka mbili za jinja za rangi ya Bluu bahari  

• Mto mmoja wa kulalia  

• Blanketi  

• Chandarua cha rangi nyeupe cha futi 3x6  

• Bakuli moja la plastiki  

• Sahani moja ya plastiki  

• Kijiko kimoja cha chakula  

• Kikombe kimoja cha plastiki  

• Ndoo ndogo ya plastiki ya lita 10 ya rangi ya Blue kwa ajili ya kuogea pamoja 

na vifaa vya usafi binafsi.  

• Tranka la kutunzia vitu vyako  

• Godoro imara lenye kava la upana wa futi 2.5 urefu futi 6 na unene nchi 4 

(2.5’x6’x4”)  

ix. Wanafunzi wa umeme na ushonaji waje mkebe (mathematical set) na  

calculator ya kufanyia hesabu calculator (scientific calculator function 991)  

x. Wote waje na daftari 10 za Quare 2 au zaidi, kalamu na penseli.  

xi. Karatasi ya Ream Paper (zenye ujazo wa 80g/m2)  

xii. Wanafunzi wote waje na Pesa ya kupiga picha ya pasipoti Tsh. 3,000/= kwa ajili 

kuweka kwenye kumbukumbu. Pesa hii utamlipa mpiga picha atakuwepo hapa 

chuoni siku ya kufungua(Lengo ni kupata picha zenye kipimo na rangi sawa na zenye 

mfanano kwa ajili ya kuweka kwenye mfumo)  

xiii. Wote mnapaswa kuja na kwanja moja na jembe lenye mpini moja.  

xiv. Kila mwanafunzi aje na spring file (aina ya RAPID au Maxwel) moja ya rangi ya 

bluu kwa ajili ya kuhifadhia kumbukumbu kwa kila mwanafunzi.  

xv. Mwanachuo hatapokelewa chuoni iwapo hatokuja na vifungu vilivyotajwa hapo juu  

xvi. Wanafunzi wote wanatakiwa kufika chuoni na barua yake ya kucahguliwa siku 

atakapokuja kuanza chuo.  

    

   

 

       

 

  Mkuu wa Chuo   

   

   
   



1  

  

  

MUHIMU: Ukumbuke kuja na nguo za michezo ambazo ni:-  

• Raba za kamba au viatu vya kuchezea mpira wa miguu(six)  

• Suruali ya Traki suti ya rangi nyeusi kwa wavulana  

• Suruali ya Traki suti ya rangi ya bluu kwa wasichana  

• Tshirt ya michezo (ya jezi) ya rangi ya njano kwa wavulana  

• Tshirt ya michezo (ya jezi) ya rangi nyekundu kwa wasichana  

2 Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyooneshwa kwenye jedwari la malipo ya ada na 

michanganuo mbalimbali kwa mwaka wa masomo wa 2024  

NA  MAELEZO  

BWENI  KUTWA  

KWA 

MWAKA  
MOJA (1)  

MUHULA WA 

KWANZA  
MUHULA 

WA  
PILI  

KWA 

MWAKA  
MOJA (1)  

MUHULA WA 

KWANZA  
MUHULA 

WA  
PILI  

1  SURUALI (2)  40,000.00  40,000.00  -  40,000.00  40,000.00  -  

2  OVAKOTI  25,000.00  25,000.00  -  25,000.00  25,000.00  -  

3  T-SHIRT  17,000.00  17,000.00  -  17,000.00  17,000.00  -  

4  
NEMBO YA 

VETA  

5,000.00  5,000.00  
-  

5,000.00  5,000.00  -  

5  
BIMA YA AFYA 

YA TAIFA  

50,400.00  50,400.00  
-  

50,400.00  50,400.00  -  

6  
PESA YA  

UKARABATI  

10,000.00  10,000.00  
-  

10,000.00  10,000.00  -  

7  KITAMBULISHO  5,000.00  5,000.00  -  5,000.00  5,000.00  -  

8  MICHEZO  10,000.00  10,000.00  -  10,000.00  10,000.00  -  

9  
ADA YA 

MAFUNZO  

60,000.00  30,000.00  30,000.00  60,000.00  30,000.00  30,000.00  

10  ADA YA BWENI  60,000.00  30,000.00  30,000.00  -  -  -  

  JUMLA  282,400.00  222,400.00  60,000.00  222,400.00  192,400.00  30,000.00  

  

MUHIMU:-  

• MALIPO YA ADA YA MAFUNZO NA ADA YA BWENI YAFANYIKE KUPITIA 

“CONTROL NUMBER YA ADA” YENYE JINA LA MWANAFUNZI  

- (ADA YA MAFUNZO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NI SHILINGI 60,000/= NA 

ADA YA MAFUNZO NA BWENI KWA WANAFUNZI WA BWENI 120,000/= KWA 

KILA MWAKA)  

  

• MALIPO YA SURUALI, OVAKOTI, T-SHIRT, NEMBO YA VETA, BIMA YA AFYA YA 

TAIFA, PESA YA UKARABATI, KITAMBULISHO NA HELA YA MICHEZO ITALIWA 

KWENYE  

“CONTROL NUMBER YA MICHANGO” YENYE JINA LA MWANAFUNZI  

- (MALIPO YA MICHANGO YA MWANAFUNZI NI SHILINGI 162,400/=)   

  

“FEDHA IKISHALIPWA HAIRUDISHI. KUWA MAKINI WAKATI WA KULIPA. PESA 

ZINALIPWA KWA CONTROL NUMBER ZINAZOTOLEWA OFISI YA UHASIBU”  

  

Viambatanisho Vya Maelezo Haya.  

1. Barua ya kuchaguliwa kujiunga  

2. Fomu ya kuthibitihsa kujiunga na chuo ijazwe na kurudishwa chuoni kabla ya tarehe ya 

kufungua)  

3. Medical Examination Form (Vipimo vifanyike kituo cha afya au Hospitali za Serikali tu)  

4. Sheria za chuo  



 

VET MED FORM – 1E  

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY  

MEDICAL EXAMINATION FORM  

Date…………………..…..  

The medical officer  

 

…………………………………….  

 

…………………………………….  

 

…………………………………….  

  

REQUESTION FOR MEDICAL EXAMINATION:  

Name of trainee…………………………………………………………  

Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and 

subsequently  

Work as a/an…………………………………………………………………………..  

Eyesight…………………………………………………………………..………………  

Hearing……………………………………………………………………….……………  

Asthma………………………………………………………………….…………………  

Other serious disease……………………………………………………………..  

MEDICAL CERTIFICATE:  

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training 

as above.  

  

  

 

Date…………………………………..    

 Designation ………………………………………………  

  

Signature and Official stamp…………………………………….  

 

 



VET DECL FORM – 1F  

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  

  

  

  

  

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  

  

  

  

a) WANACHUO  

Mimi ………………………………………………………….……… ninakubali  nafasi  ya  mafunzo 

.Katika  fani  niliyopangiwa pamoja  na kuzingatia sheria na kanuni za chuo  ambazo nimezisoma na 

kuzielewa  vizuri.  

  

  

  

b) MDHAMINI  

Mimi……………………………………….………………… ambaye ni mzazi/mlezi/mdamini wa 

mtajwa Hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni 

ada na gharama nyingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda 

chuoni na kurudi nyumbani wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.  

  

  

  

  

Sahihi………………………………..……..  Tarehe……………………………………………….  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  

VETA NKASI  

 

SHERIA ZA CHUO  

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo   

1. MAHUDHURIO  

a. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya 1:15 asubuhi. Hii ina maana saa 

1.15 asubuhi wanafunzi wote wawe chuoni. Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.  

b. Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, Hospitali, au sehemu 

nyingine yoyote ile bila ya kibali cha Mkuu wa chuo.  

c. Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hata ruhusiwa kufanya mtihani wa kuhitimu 

mafunzo.  

d. Mwanafunzi apatapo matatizo  ya msiba, kuuguliwa au kuuguwa mwenyewe ni 

lazima habari/taarifa zifike chuoni.  

e. Vyumba au madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi 

kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.  

2. MAVAZI  

a. Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe mikono mifupi. Sare hiyo ivaliwe wakati 

wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi 

nyumbani isipokuwa siku za jumatano na ijumaa mwanachuo ataruhusiwa kuvaa 

fulana (t-shirt). Wakati wote shati liwe limechomekewa.  

b. Ovaroli au Overcoat zivaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.  

c. Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) havirusiwi 

kuvaliwa chuoni.  

d. Hauruhusiwi kuvaa suruali chini ya makalio (mlegezo) au kurekebisha suruali 

ibane(iwe model) au kuvaa nguo fupi za kubana uwapo chuoni.  

3. USAFI WA MWILI NA MAZINGIRA  

a. Hairusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi 

chote cha mafunzo. Hairuhusiwi kutumia vipodozi na manukato yanayotoa harufu 

kali.  

b. Nywele na ndevu kwa wavulana.  

i. Nywele zikatwe kwa kulingana ziwe fupi na isiwe KIPARA.  

ii. Kufuga ndevu hairuhusiwi kabisa.  

iii. Nywele zisiwekewe dawa ya kuzibadili rangi(Bleach)  

c. Nywele kwa wasichana  

i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma(twende kilioni)  

ii. Nywele zisiwekewe dawa ya kuzibadili rangi(Bleach)  

d. Kucha ndefu haziruhusiwi kabisa wala kupakwa rangi.  

e. Hauruhusiwi kutupa taka eneo lolote isipokuwa kwenye vifaa vya kutupia uchafu 

tu(dustbin)  

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YOYOTE YULE  

a. Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi aneiba mali 

ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, hatua kali za kisheria zitachukuliwa mara moja   

b. Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au kukirudisha 

kifaa ulichopoteza.  

c. Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na kilichopo 

ndani ya chuo. Isipokuwa kwa ruhusa ya mwalimu. Vifaa kama computer / laptop 

viandikishwe siku ya kuviingiza getini.  

       

 

  Mkuu wa Chuo   

   

   

   



d. Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.  

e. Yoyote atakaebaiinika anatumia vibaya mali ya chuo, hatua kali za kinidhamu 

zitachukuliwa dhidi yake.  

5. UGOMVI:  

Ugomvi,kupigana na kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakaye patikana akijihusisha na 

matendo ya namna hiyo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.  

6. ULEVI  

Iwapo atabainika mwanafunzi amelewa au kuonekana katika sehemu za kileo, anavuta bangi au 

madawa ya kulevya hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja dhidi yake.  

7. MAPENZI  

a. Uhusiano wa kimapenzi kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au mfanyakazi na 

mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.  

b. Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo ya wanafunzi au 

wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa.  

8. MIGOMO  

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au 

kusababisha migomo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.  

9. LUGHA  

Lugha itumikayo kuendesha masomo ni kingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza 

kingereza.  

10. Hairuhusiwi kubadilisha jina la mwanafunzi mpaka ziwepo sababu na hati maalumu kwa 

uthibitisho na kibali na kibali cha mkuu wa chuo.  

11. MATUMIZI YA SIMU  

a. Hauruhusiwi kuonekana au kuwa na simu wakati wa vipindi kati ya saa 1:30 Asubuhi 

hadi saa 9:30 Mchana. Endapo utabainika kuwa na simu au kuonekana na simu wakati 

wa vipindi simu hio itachukuliwa na utakabidhiwa siku ya kumaliza mtihani wako wa 

mwisho wa kumaliza chuo.  

b. Mwanafunzi wa bweni hauruhusiwi kutumia simu baada ya saa 4:00 Usiku.  

Endapo utabainika hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa.  

c. Kama kuna dharula ya matumizi ya simu muda wa vipindi, mwanachuo amuone 

mwalimu wa zamu.  

ONGEZEKO LA SHERIA KWA MWANACHUO WA BWENI  
12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya chuo siku zifuatazo kwa ruhusa ya mkuu wa chuo:  

a. Jumamosi tangu saa 2.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni.  

b. Jumapili na siku za sikukuu tangu saa 2.00 asubuhi hadi 12.00 jioni  

c. Hairuhusiwi kutoka nje ya chuo wakati wowote bila kibali maalumu.  

13. Mwanafunzi yeyote anaeruhusiwa nje ya eneo la chuo anapaswa kua na sare ya chuo, 

kitambulisho cha chuo na atajiandikisha lango kuu. Mwanafunzi atakaye kiuka masharti tajwa 

hapo juu, atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya 

bwenini au kufukuzwa chuoni.  

14. Mwanafunzi atakaye patikana na kosa la kulala au kuwa nje ya chuo bila kibali 

atasimamishwa masomo na kupoteza sifa za kuwa bweni au kupoteza nafasi ya masomo 

kulingana na ukubwa wa kosa.  

15. Hairuhusiwi kupika chakula bwenini au eneo la chuo atakae kiuka sheria hii atachukuliwa 

hatua kali.  

16. Ni marufuku mwanachuo wa kiume kutembelea bweni la wanafunzi wa kike na mwanachuo 

wa kike kutembelea bweni la kiume.  



17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalumu kutoka kwa 

mwalimu wa zamu itatolewa.  

18. Hairuhusiwi kupokea au kuingiza chakula chochote ndani ya chuo kutoka nje ya chuo 

isipokuwa kwa kibali maalumu toka kwa mwalimu wa zamu.  

19. Taa za madarasani na mabweni zizimwe saa 4:00 za usiku.  

20. Hairuhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini, ikiwa mwanachuo atatembelewa na 

mgeni siku ya masomo ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika 

sehemu ya mazungumzo.  

a. Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea wanachuo kila Jumamosi kuanza saa 2:00 

asubuhi hadi saa 12:00 jioni.  

b. Kila jumapili na siku za sikuu kuanzia saa 2:00 asubuhi mpaka 12:00 jioni.  

21. Hairuhusiwi kulala nje ya chuo. Iwapo itatokea ruhusa itatilewa na ofisi ya mkuu wa chuo.  

22. Mwanachuo anaeishi bweni hakikisha unatandika kitanda chako muda wote, na kuhakikisha 

choo mnachotumia ni safi na kiwe hakinuki na pia kina maji ya kutosha muda wote.  

  

  


